a

Ƙofofin allo da tagogi na aluminum, a matsayin wani ɓangare na kayan ado na waje da na ciki na gine-gine, suna taka muhimmiyar rawa a cikin daidaitawar kyawawan facades da yanayin cikin gida mai dadi da jituwa saboda launi, siffarsu, da girman grid facade.
Siffar ƙirar ƙofofin alloy na aluminum da tagogi sun haɗa da abubuwan ciki da yawa kamar launi, siffa, da girman grid facade.
(1) Launi
Zaɓin launuka shine muhimmin mahimmanci wanda ke shafar tasirin kayan ado na gine-gine. Akwai launuka daban-daban na gilashi da bayanan martaba da ake amfani da su a cikin kofofin gami da tagogi na aluminum. Aluminum gami profiles za a iya bi da daban-daban surface jiyya hanyoyin kamar anodizing, electrophoretic shafi, foda shafi, fesa zanen, da itacen canja wurin bugu. Daga cikin su, launukan bayanan martaba da aka kafa ta hanyar anodizing ba su da ɗanɗano kaɗan, galibi sun haɗa da farin azurfa, tagulla, da baki; Akwai launuka da yawa da laushi na saman da za a zaɓa daga don zanen electrophoretic, murfin foda, da fentin bayanan martaba; Fasahar bugu na canja wurin hatsi na iya samar da alamu daban-daban irin su hatsin itace da hatsin granite a saman bayanan martaba; Bayanin bayanan allo na aluminium da aka keɓance na iya zana kofofin gami na aluminum da tagogi a cikin launuka daban-daban a ciki da waje.
Launin gilashin ya samo asali ne ta hanyar canza launin gilashi da sutura, kuma zaɓin launuka yana da wadata sosai. Ta hanyar madaidaicin haɗe-haɗe na launi na bayanin martaba da launi na gilashi, za a iya samar da haɗe-haɗen launi mai arziƙi da launi don saduwa da buƙatun kayan ado iri-iri.
Haɗin launi na ƙofofin alloy na aluminum da windows wani muhimmin abu ne wanda ke shafar facade da tasirin kayan ado na ciki na gine-gine. Lokacin zabar launuka, ya zama dole don la'akari da mahimmancin abubuwa kamar yanayi da manufar ginin, sautin launi na benchmark na facade na ginin, buƙatun kayan ado na ciki, da farashin ƙofofin gami da tagogin aluminum, yayin daidaitawa tare da yanayin kewaye. .
(2) Salo
Ƙofofin alloy na aluminum da tagogi tare da siffofi daban-daban na facade za a iya tsara su bisa ga bukatun ginin facade, kamar lebur, nannade, mai lankwasa, da dai sauransu.
A lokacin da zayyana facade zane na aluminum gami kofofin da windows, shi ma wajibi ne a cikakken la'akari da daidaituwa tare da waje facade da ciki ado sakamako na ginin, kazalika da samar da tsari da injiniya kudin.
Bayanan martaba da gilashin suna buƙatar lanƙwasa don ƙofofin gami da tagogi na aluminum. Lokacin da aka yi amfani da gilashi na musamman, zai haifar da ƙananan gilashin gilashin da girman gilashin gilashi yayin rayuwar sabis na ƙofofi da tagogi na aluminum, yana rinjayar amfani da al'ada na al'ada na aluminum gami da windows. Har ila yau, farashin sa ya fi na kofofi da tagogi masu lankwasa aluminium. Bugu da ƙari, lokacin da ake buƙatar buɗe kofofin aluminum da tagogi, bai kamata a tsara su azaman ƙofofi da tagogi masu lanƙwasa ba.
(3) Girman grid Facade
Rarraba a tsaye na kofofin alloy na aluminum da tagogi sun bambanta sosai, amma har yanzu akwai wasu dokoki da ka'idoji.
Lokacin zayyana facade, ya kamata a yi la'akari da tasirin ginin gabaɗaya don saduwa da buƙatun ƙaya na gine-gine, kamar bambanci tsakanin gaskiya da gaskiya, tasirin haske da inuwa, ƙima, da sauransu;
A lokaci guda, wajibi ne don saduwa da bukatun aikin aikin gina hasken wuta, samun iska, kiyaye makamashi, da kuma hangen nesa dangane da tazarar dakin da tsayin bene na ginin. Hakanan wajibi ne don tantance aikin injina, farashi, da yawan kayan gilashin kofofi da tagogi.

b

Abubuwan da ya kamata a yi la'akari da su a cikin ƙirar facade grid sune kamar haka.
① Tasirin facade na gine-gine
Rarraba facade ya kamata ya sami wasu dokoki kuma ya nuna canje-canje. A cikin aiwatar da canje-canje, nemi dokoki da yawa na layin rarraba ya kamata ya dace; daidai nisa da daidai girman girman rabo nuni rigor da solemnity; Nisa mara daidaituwa da rarrabuwa kyauta suna nunin kari, raye-raye, da kuzari.
Dangane da bukatun, ana iya tsara shi azaman ƙofofi da tagogi masu zaman kansu, da nau'ikan ƙofofin haɗin gwiwa da tagogi ko ƙofofi da tagogi. Layukan grid na kwance na ƙofofin alloy na aluminum da tagogi a cikin ɗaki ɗaya da kan bango ɗaya ya kamata a daidaita su gwargwadon yuwuwar a kan layin kwance ɗaya, kuma a daidaita layin tsaye gwargwadon yiwuwa.
Yana da kyau kada a saita layin grid a kwance a cikin babban layin tsayin gani (1.5 ~ 1.8m) don gujewa toshe layin gani. Lokacin rarraba facade, wajibi ne a yi la'akari da daidaitawar yanayin yanayin.
Don gilashin gilashi guda ɗaya, yakamata a tsara yanayin yanayin kusa da rabon zinari, kuma kada a tsara shi azaman murabba'i ko kunkuntar rectangle tare da yanayin 1: 2 ko fiye.
② Ayyukan gine-gine da buƙatun kayan ado
Yankin samun iska da yankin hasken ƙofofi da tagogi ya kamata ya dace da ka'idodin ka'idoji, yayin da kuma saduwa da rabon yanki na taga zuwa bango, facade na ginin, da buƙatun kayan ado na ciki don haɓaka ƙarfin kuzari. Gabaɗaya an ƙaddara su ta hanyar ƙirar gine-gine bisa ga buƙatun da suka dace.
③ Mechanical Properties
Girman grid na ƙofofin alloy na aluminum da windows ya kamata ba kawai a ƙayyade bisa ga bukatun aikin ginin da kayan ado ba, amma kuma la'akari da dalilai irin su ƙarfin aluminum gami da abubuwan haɗin taga, ƙa'idodin aminci don gilashin, da ƙarfin ɗaukar nauyi. na hardware.
Lokacin da akwai sabani tsakanin madaidaicin girman grid na gine-gine da kayan aikin injiniya na ƙofofin alloy na aluminum da windows, ana iya ɗaukar hanyoyin da za a magance shi: daidaita girman grid; Canza kayan da aka zaɓa; Ɗauki matakan ƙarfafa daidai.
④ Yawan amfani da kayan aiki
Girman asali na kowane samfurin gilashin ya bambanta. Gabaɗaya, nisa na asalin gilashin shine 2.1 ~ 2.4m kuma tsawon shine 3.3 ~ 3.6m. Lokacin zayyana girman grid na kofofin gami da tagogi na aluminum, hanyar yanke ya kamata a ƙayyade bisa ga girman ainihin gilashin da aka zaɓa, kuma girman grid ya kamata a daidaita shi da kyau don haɓaka ƙimar amfani da gilashin.
⑤ Buɗe fom
Girman grid na kofofin gami da tagogi na aluminum, musamman ma girman buɗaɗɗen fan, kuma an iyakance shi ta hanyar buɗe nau'ikan kofofin gami da tagogi na aluminum.
Matsakaicin girman fan ɗin buɗewa wanda za'a iya samu ta nau'ikan kofofin gami na aluminum gami da tagogi sun bambanta, galibi ya danganta da nau'in shigarwa da ƙarfin ɗaukar nauyi na kayan aikin.
Idan an yi amfani da kofofin gami da tagogi masu ɗauke da juzu'i mai ɗaukar nauyi, faɗin fan ɗin buɗewa bai kamata ya wuce 750mm ba. Magoya bayan buɗe ido da yawa na iya haifar da ƙofa da magoya bayan taga su faɗi ƙarƙashin nauyinsu, yana da wahalar buɗewa da rufewa.
Ƙarfin ɗaukar nauyi na hinges yana da kyau fiye da na ƙuƙwalwar ƙuƙwalwa, don haka lokacin amfani da hinges don haɗa nauyin kaya, yana yiwuwa a ƙirƙira da ƙera ƙofofin alloy na aluminum mai lebur da sashes na taga tare da manyan grids.
Don zamiya kofofi da tagogi na aluminum, idan girman fan ɗin buɗewa ya yi girma kuma nauyin fan ɗin ya zarce ƙarfin ɗaukar nauyi na jan ƙarfe, ana iya samun wahalar buɗewa.
Saboda haka, a lokacin da zayyana facade na aluminum gami kofofin da windows, shi ne kuma wajibi ne don sanin da yarda tsawo da kuma nisa girma na kofa da taga bude sash dangane da bude nau'i na aluminum gami kofofi da windows da hardware da aka zaɓa, ta hanyar. lissafi ko gwaji.
⑥ Tsarin ɗan adam
Tsayin shigarwa da matsayi na kofa da budewar taga da kayan aiki na rufewa ya kamata su dace da aiki.
Yawancin lokaci, hannun taga yana da nisa da 1.5-1.65m daga saman ƙasa da aka gama, kuma hannun ƙofar yana da kusan 1-1.1m daga saman da aka gama na ƙasa.


Lokacin aikawa: Satumba-02-2024